1. Giới thiệu chung
Học bổng Phát triển Nguồn nhân lực Nhật Bản (JDS) là chương trình học bổng toàn phần do chính phủ Nhật Bản viện trợ không hoàn lại cho Việt Nam. Mục tiêu của JDS là hỗ trợ phát triển nguồn nhân lực của Việt Nam, đồng thời mở rộng và thắt chặt quan hệ song phương Việt Nam – Nhật Bản thông qua việc cấp học bổng khóa học Thạc sĩ trong hai năm bằng tiếng Anh tại các trường Đại học của Nhật Bản. Đối tượng của JDS là các cán bộ, công chức, viên chức, giảng viên hiện đang làm việc tại các cơ quan nhà nước, trường Đại học, Cao đẳng công lập – những người được kỳ vọng sẽ tham gia tích cực vào việc hoạch định, thực thi chính sách phát triển kinh tế - xã hội của Việt Nam sau khi hoàn thành khóa học.
THÔNG TIN CHI TIẾT XEM TẠI ĐÂY
Thông báo tuyển sinh ngành Công nghệ Sinh học chương trình chất lượng cao
THÔNG BÁO
V/v tuyển sinh viên làm thực tập tại trang trại thuộc công ty Dalat Hasfarm (Đà Lạt)
Nhằm hỗ trợ cho sinh viên có cơ hội làm việc thực tế trước khi ra trường, Công ty Dalat Hasfarm sẽ nhận sinh viên vào làm thực tập tại trang trại thuộc công ty Dalat Hasfarm
Lab tour là một chương trình dành riêng cho các bạn sinh viên
Thông báo buổi hội thảo chuyên đề “Xuất bản khoa học và trắc lượng thư mục: Mô hình, công cụ và phương pháp”
Thời gian từ 09:00 đến 11:00 ngày 29/07/2017,
Địa điểm: tại Campus AUF HCM (Phòng 4.2, 49 Nguyễn Thị Minh Khai, Q. 1, TP. HCM).